Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

V iết cho người tôi yêu !

Go down 
Tác giảThông điệp
mylove

V iết  cho người tôi yêu  ! Empty
Bài gửiTiêu đề: V iết cho người tôi yêu !   V iết  cho người tôi yêu  ! Icon_minitimeThu Nov 22, 2007 3:32 pm

V iết  cho người tôi yêu  ! 15426410.
Anh à! vậy là chúng ta đã xa nhau thật rồi phải không anh. mùa noel sắp đến rồi ,cái lạnh của buổi sáng làm cho em chạnh lòng, chúng ta đã chia tay đúng một năm rồi , thời gian trôi qua mau thật, em còn nhớ rõ ,ngày mà chúng ta gặp nhau vào một chiều mưa,có người bảo lần đầu gặp nhau mà trời mưa thường thì mối tình không trọn vẹn, và đã đúng đối với anh và em,anh còn nhớ mùa noel 2 năm trước em đã đứng dưới mưa rất lâu để chờ anh ,em đã khóc rất lâu dưới trời mưa, em tưởng rằng anh không đến,nhưng cuối cùng anh cũng đế bên em,anh đã giới thiệu em với bạn bè của anh,điều đó em cảm thấy rất hạnh phúc.anh đã nói nới em rằng anh ước mãi mãi cũng hạnh phúc như bây giờ,anh và em đều nguyện cầu cho tình mình được bền lâu nhưng niềm hạnh phúc chưa kịp đông đầy , thì em lại bàng hoàng ,ngay đêm lễ valentime anh đã nói chúng ta chia tay nhau ,còn nỗi đau nào bằng,ngày mà người ta hạnh phúc có nhau,thì em lại cô đơn một mình,anh nói hãy xem nhau như là bạn,chúng ta tạm xa nhau một thời gian để hiểu về nhau hơn,có lúc anh từng hỏi em tại sao lại yêu anh,em cũng không lý giải được lòng mình nữa,em chỉ biết một điều là em yêu anh thôi,thời gian trôi qua lặng lẽ,anh và em lại gặp nhau,anh nói hãy cho anh một cơ hội chuộc lại lỗi lầm,và anh đã hứa sẽ không làm tổn thương em lần nữa,và em đã tin anh, nhưng rồi cũng là ngày noel anh lại nói chúng ta chia tay nhau, một lần nửa tim em lại đau như có ai xuyên ngàn mũi tên, nhìn người ta có đôi đi trên phố mà em bỗng chạnh lòng ,bỗng từ đâu đó vang lên bài hát"bài thánh ca buồn"

lời nguyện cầu đó,chúa có nghe không.
Mà bây giờ mình hoài xa vắng,
bao đêm chúa xuống dương gian
là bấy nhiêu lần con nhớ người yêu".
đó là bài mà em với anh cùng nguyện cầu trong đêm noel.đâu đó trong giáo đường văng vẳng lời ca,giữa phố đông người nhưng em sao vẫn thấy lẽ loi,dõi mắt kiếm tìm một hình bóng nào đó ,nhưng vô vọng.

em tự hỏi em đã làm gì nên tội mà anh lại đối xử với em như vậy,phải chăng yêu và cho là có tội,em và anh như có một bức tường vô hình nào đó chắn ngang,em càng với tới thì bức tường đó càng cao lên không thể nào với tới được,anh có biết là em đã đau khổ biết chư 2ng nào không ,vết thương củ chưa lành ,anh lại khoét làm cho nó sâu thêm,bây giờ anh đã để lại trong lòng em một vết thươ ng khá lớn mà forver không bao giờ lành,em đã đặt cho cuộc tình mình là hoài niệm,em đã đặt nó bên cạnh dĩ vãng, tình cờ em và anh gặp lại nhau trên mạng,anh nói là anh sắp cưới vợ,em đã hụt hẫng biết chừng nào ,thế là xong ,kết thúc một mối tình ,dù thế nào đi nữa em vẫn mong anh hạnh phúc,em sẽ luôn chúc phúc cho anh, hãy hạnh phúc nhé người ơi.........
có những lúc trên đường đời tấp nập
ta vô tình lạc bước qua nhau
bước lơ đễnh nào ngờ đã để mất
một bóng hình ta đợi đã từ lâu.....V iết  cho người tôi yêu  ! Images1443332_1169909918440991_file

V iết cho người tôi yêu !
Trang 1 trong tổng số 1 trang