Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nếu có kiếp sau, bạn thích được là gì?

Go down 
Tác giảThông điệp
bupbexinh230
Quản Lý
Quản Lý
bupbexinh230

Nếu có kiếp sau, bạn thích được là gì? Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu có kiếp sau, bạn thích được là gì?   Nếu có kiếp sau, bạn thích được là gì? Icon_minitimeMon Dec 17, 2007 12:16 pm

Trong một cuộc phỏng vấn nhân sự, nhà tuyển dụng hỏi:

- Nếu kiếp sau không làm người, bạn thích được là gì?Nếu có kiếp sau, bạn thích được là gì? Images1296113_caydua

- ...

Bất ngờ về câu hỏi phỏng vấn, người dự tuyển không trả lời được. Có lẽ nhiều người nghĩ chẳng nhà tuyển dụng nào lại hỏi câu hài hước, phần nào kỳ cục và khó trả lời như vậy... nhưng thực ra, mọi câu trả lời cho câu hỏi này đều đúng.

Quan trọng hơn, mọi câu trả lời đều thể hiện mong muốn, tâm tư, tình cảm, khiếu hài hước và khả năng xử lý tình huống nhanh của bạn qua những điều giản dị ngay trong cuộc sống quanh ta. Bạn có nghĩ như vậy không?

Thật thú vị, vì từ thuở xa xưa, các cụ đã có ý nghĩ như vậy rồi. Cách đây vài trăm năm, cụ Nguyễn Công Trứ từng mong muốn được trở thành cây thông ung dung tự tại reo khúc ca tự do, một cây thông đứng hiên ngang giữa đất trời:

Kiếp sau xin chớ làm người

Làm cây thông đứng giữa trời mà reo...” - (“Cây thông” - Nguyễn Công Trứ)

Còn bạn, có bao giờ bạn nghĩ, nếu kiếp sau không làm người, bạn sẽ trở thành cái gì? Tại sao chúng ta không thử một lần tưởng tượng hay đặt câu hỏi này với bạn bè mình? Bạn sẽ khám phá rất nhiều điều thú vị về mình và những người xung quanh mình
http://bupbexinh230.gettalk.net

Nếu có kiếp sau, bạn thích được là gì?
Trang 1 trong tổng số 1 trang