Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Điều gì khiến bạn khóc?

Go down 
Tác giảThông điệp
bupbexinh230
Quản Lý
Quản Lý
bupbexinh230

Điều gì khiến bạn khóc? Empty
Bài gửiTiêu đề: Điều gì khiến bạn khóc?   Điều gì khiến bạn khóc? Icon_minitimeSat Dec 29, 2007 10:45 am

Ngày thơ ấu, các cậu nhóc vẫn hay tìm thấy niềm vui trong những hạt nước mắt củ các cô bé. Một cái ngáng chân trên bậc cửa khiến cô bạn sấp mặt ngã dúi dụi, một cú giật bím tóc đau điếng, một lần chơi xấu đem hộp bút máu quý giá của cô bạn giấu kỹ dưới gầm bàn… Dường như tuổi mẫu giáo đã nghĩ rằng: Ai càng làm cho bạn khóc nhiều, người ấy càng được xem là mạnh mẽ và can đảm!

Lớn lên một chút, chúng ta biết chẳng hay ho gì khi làm người khác buồn. Thế nhưng, có những việc làm người khác rớt nước mắt lắm khi chúng ta không ngờ đến. Một người tật nguyền di chuyển với dáng vẻ khác lạ, bạn mở to mắt quan sát, khẽ cười. Câu chuyện đồn thổi chưa rõ thật hư về một ai đó, ta và bạn hào hừng rỉ tai nhau. … Vì những chuyện vô tình như thế, có những hạt nước mắt lặng lẽ rớt xuống. Những giọt nước mắt mà tôi hay bạn không thể nhìn thấy.
Điều gì khiến bạn khóc? Images1472895_blogviet7
Hình ảnh: Deviantart

Và rồi lớn lên nữa, chúng ta bắt đầu biết cách làm người khác đau. Cố ý, nhưng chúng ta biết cách làm điều ấy trong vỏ bọc kín đáo, chẳng lộ liễu như cú ngáng chân hay giật bím tóc.

Những hờn dỗi, tủi thân vì hoàn cảnh gia đình khó khăn thua sút, khiến tôi một lần nào đó không kìm lòng, thốt ra những lời oán trách với bố mẹ. Nói xong, hết giận, có thể chúng ta quên ngay những lời vừa thốt ra. Nhưng những tổn thương tôi và bạn gây nên trong lòng người khác bằng lời nói tàn nhẫn thì rất lâu mới có thể bình phục…

Điều gì khiến bạn khóc? Images1472901_blogviet9
Hình ảnh: Deviantart
Tôi khóc, khi tôi nhận ra mình làm những người thân yêu của mình phải khóc”!

Phải chăng ở tuổi biết nghĩ, tôi khóc vì tôi nhận ra mình là kẻ tàn nhẫn và vô tình.

Khóc, để không lặp lại lỗi lầm.

Khóc, để con tim mỗi người biến thành viên thuốc chữa đau khi biết nhích ra khỏi nhịp đập hờ hững vô tình.
http://bupbexinh230.gettalk.net

Điều gì khiến bạn khóc?
Trang 1 trong tổng số 1 trang