Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Vietnamese Trao Đổi Và Học Hỏi

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói

Go down 
Tác giảThông điệp
bupbexinh230
Quản Lý
Quản Lý
bupbexinh230

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói Empty
Bài gửiTiêu đề: Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói   Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói Icon_minitimeSat Dec 29, 2007 10:52 am

Lần đầu tiên, mình thấy lo lắng cho tương lai, 24 tuổi không quá muộn nhưng không phải là sớm để làm lại từ đầu nếu như... Có quá nhiều người nói với mình như vậy, rằng phải biết nghĩ cho bản thân mình, rằng "con gái có thì"...

Ngày trước mình chỉ mỉm cười, bởi bên cạnh mình luôn có một người biết làm cho mình vui mỗi lúc buồn, biết động viên mỗi lúc mình chán nản, biết yêu thương lúc mình cô độc. Và giờ đây, khoảng cách địa lý, những đêm mưa buồn, những lời mời gọi, khuyên
nhủ của một vài người... khiến mình chùn bước.

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói Images1461667_79b3

Yêu xa - nỗi nhớ. Nếu buồn, con người ta sẽ đi tìm niềm vui san lấp.Và niềm vui sẽ được dung hoà bởi những khoảnh khắc buồn. Còn nỗi nhớ? biết xếp vào trạng thái vui hay buồn và bằng cách nào để vượt qua?

Yêu xa - cám dỗ. Em cứ tưởng mình là người coi thường vật chất, coi thường danh vọng, và coi thường tình yêu của những người khác. Nhưng, giờ đây, em bắt đầu quan tâm dù một chút thôi đến những điều thư thế và cảm thấy yếu lòng.

Yêu xa - những nỗi lo vô hình. Rồi mình sẽ ra sao, liệu mình có đủ can đảm để theo đuổi khi mà thời gian không chờ đợi một ai? liệu mình có đủ quan trọng để gọi tình yêu quay về, liệu nơi xa xôi ấy, liệu có còn...?

Yêu xa - cô đơn. Tối thứ bảy em thui thủi một mình, lướt hết web này đến web khác. Sáng chủ nhật, em lân la từ siêu thị đến nhà sách, từ shop thời trang đến cửa hàng văn phòng phẩm. Ngày 4 vòng đi làm và 2 vòng đi học, thèm được ngồi sau lưng ai đó, để không phải lái xe, để đỡ lạnh.

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói . Đây có phải là những lời tự thú, là mặt vô cùng xấu trong con người em mà anh và cả những người khác không hề nghĩ tới? Em cũng xa lạ với chính bản thân mình. Nhưng em thấy vui vì nhận ra rằng mình cũng thật đời thường, cũng tham lam sân si như bao chúng sanh khác dưới cõi niết bàn.

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói Images1461669_deco15ls1
Yêu xa - sẽ khó mà đi qua những điều đó một cách dễ dàng. Ngày ngày, em vẫn bị nỗi nhớ dày vò, vẫn bị bủa vây bởi những cám dỗ và ngập chìm trong lo âu, buồn chán. Nhưng đêm nay, trong giấc mơ em, miền ký ức ngọt ngào sẽ lại quay về. Nơi ấy, phép tính cộng trừ, so sánh thường nhật sẽ ra đi - chỉ những yêu thương, niềm tin là ở lại.
http://bupbexinh230.gettalk.net

Yêu xa - 1001 triệu điều không và khó nói
Trang 1 trong tổng số 1 trang